Log in
UVIKITWE GROUP

UVIKITWE GROUP

Dar es salaam, Tanzania

Parts of this page are in Swahili. View in English · Edit translations

UVIKITWE GROUP, kupitia ufadhili wa The Foundation For Civil Society, imefanikiwa kutekeleza mradi  wa uelimishajirika kwa vijana kuhusu athari za matumizi ya dawa za kulevya na uhusiano wake na maambukizi ya VVU/UKIMWI. Mradi huu umetekalezwa katika wilaya ya Bagamoyo  ndani ya kata sita ambazo ni Vigwaza,Chalinze,Ubena,Msata,Miono na Kiwangwa. Mradi huu umeweza kuwafikia vijana tisini (90) wanaotumia na wasiotumia dawa za kulevya.

Mafanikio ya mradi

  • Kuanzishwa na kusajiliwa kwa CBOs  kumi (10) zinazo toa elimu hii kwa jamii.
  • Vijana wapatao  12  waliokuwa wanatumia dawa za kulevya , wameweza kujitambua na kuachamatumizi ya dawa za kulevya
  • Vijana wanne  4 wameweza kuteuliwa na kuingia kwenye kamati za ukimwi za kata na kuwakilsha kwenye kamati za WODC ngazi ya kata

Changamoto tulizokutana nazo.

  • Mahitaji  ya jamii husika kuwa juu kuliko uwezo wa taasisi
  • Uhitaji wa elimu ya stadi za maisha kwa jamii yote, kama nyenzo ya kuleta mabadiliko ya tabia.
  • Wilaya ya Bagamoyo kuwa njia kuu ya kuingiza dawa za kulevya kutoka  Zanzibara, ambako ndiyo njia kuu ya kuingizia dawa za kulevya kutoka nchi za nje.B

 

 

 

 

 

 

Picha za baadhi ya vijana wa kata za mradi waliohudhuria mafunzo ya elimurika kuhusu athari za matumizi ya dawa za kulevya  na uhusiano wake na maambukizi ya VVU/UKIMWI.

January 23, 2012
« Previous Next »

Comments (2)

Kaka (Songea) said:
Mafanikio yalikuwa ya siri hatuja ona wazi wazi. Kuna sababu kadha wakadha zinazoweza kuelezwa ila kutokana na sababu za kiusalama na kibinadam ilitakiwa wale viongozi wa ngazi za juu wangeunda ka-tume kadogo kafuatilie na kakuthibitisha kweli kazi imefanyika kwa waliokusudiwa au imetolewa tu ripoti ya kugushi na picha za kubandikwa tu kwa ushahidi ili watu waone wangepata jibu haswaa.. Wakati mwingine watu hufanya kazi kwaajili ya mshahara si kusaidia jamii ya Tz.
April 11, 2013 (edited April 11, 2013)
Kaka (Songea) said:
Mafanikio yalikuwa ya siri hatuja ona wazi wazi. Kuna sababu kadha wakadha zinazoweza kuelezwa wazi ila kutokana na sababu za kiusalama na kibinadam ilitakiwa wale viongozi wa ngazi za juu wangeunda ka-tume kadogo kafuatilie na kakuthibitisha kweli kazi imefanyika kwa waliokusudiwa au imetolewa tu ripoti na picha za kubandikwa tu wangepata jibu haswaa..
April 11, 2013

Add a comment

Your name:
Your location:
Your email:
(optional)
Your email address will not be published.